Kayan aikin jigilar kaya
Thena'ura mara amfani kayan aikiyana cikin wani takamaiman layi na ci gaba da watsa kayan sarrafa kayan aiki, wanda kuma aka sani da ci gaba da jigilar kayan aiki.Kayan aikin jigilar kaya na iya aiwatar da watsawa a kwance, karkata, da kuma a tsaye, amma kuma suna iya samar da layin watsa sararin samaniya, layin watsawa gabaɗaya yana daidaitawa.
Katalogi
1. Haɗin Kayan Kayan aiki
2. Babban Ma'auni
3. Dokokin Aiki
Haɗin Kayan Aiki
Kayan aikin jigilar bel ɗin gabaɗaya ya ƙunshi bel mai ɗaukar kaya, bel, abin nadi da tuƙi, birki, tashin hankali, juyawa, lodawa, saukewa, tsaftacewa, da sauran na'urori.
① Mai ɗaukar belt
Akwai bel ɗin roba guda biyu da aka saba amfani da su da bel ɗin filastik.Belin roba ya dace da yanayin aiki tsakanin -15 °C da 40°C.Zazzabi na kayan bai wuce 50 ° C ba.Matsakaicin kusurwar isar da kayan da yawa zuwa sama shine 12° ~ 24°.Don isar da babban kusurwar tsoma akwai bel ɗin roba.Belt ɗin filastik tare da mai, acid, alkali, da sauran fa'idodi, amma rashin daidaituwa ga yanayin yanayi, mai sauƙin zamewa da tsufa.
②Roller
Tsagi nadi, lebur abin nadi, aligning abin nadi, buffer abin nadi.Trough abin nadi (wanda ya ƙunshi 2 ~ 5 rollers) yana tallafawa rassan masu ɗaukar nauyi don isar da kayan girma;Ana amfani da abin nadi mai daidaitawa don daidaita matsayi na kwance na bel don kauce wa karkacewa;Ana shigar da abin nadi na buffer a wurin karɓa don rage tasirin abu akan bel.
③Ganga
Tsagi nadi, lebur abin nadi, aligning abin nadi, buffer abin nadi.Trough abin nadi (wanda ya ƙunshi 2 ~ 5 rollers) yana tallafawa rassan masu ɗaukar nauyi don isar da kayan girma;Ana amfani da abin nadi mai daidaitawa don daidaita matsayi na kwance na bel don kauce wa karkacewa;Ana shigar da abin nadi na buffer a wurin karɓa don rage tasirin abu akan bel.
④ Na'urar tashin hankali
Ayyukansa shine sanya bel ɗin isarwa ya sami tashin hankali da ya dace, don guje wa zamewa a kan drum ɗin tuƙi da kuma sanya bel ɗin isarwa ya karkata tsakanin rollers don tabbatar da cewa a cikin keɓaɓɓen kewayon.
Ana iya raba kayan aikin jigilar kayayyaki bisa ga yanayin aiki zuwa:
1: kayan aikin jigilar bel
2: dunƙule conveyor kayan aiki
3: hawan guga
Babban Ma'auni
Gabaɗaya, ana ƙaddamar da mahimman sigogi bisa ga buƙatun tsarin sarrafa kayan, yanayi daban-daban na wurin sarrafa kayan, tsarin samar da dacewa, da halayen kayan.
① Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙƙarfan Ƙaƙwalwa na Ƙaƙƙarfan Ƙaƙƙarfan Ƙaƙƙarfan Ƙaƙƙarfan Ƙaƙƙarfan Ƙaƙwalwa ) yana nufin adadin kayan da aka ɗauka a kowane lokaci.Lokacin isar da kayayyaki masu yawa, ƙididdige su ta hanyar taro ko ƙarar kayan isar da sa'a;A cikin isar da abubuwa, ana ƙididdige shi ta adadin adadin awa ɗaya.
②Bayar da gudun: Ƙara saurin isarwa na iya haɓaka ƙarfin isarwa.Lokacin da aka yi amfani da bel ɗin jigilar kaya azaman ɓangaren jigilar kaya kuma tsayin isarwa yana da girma, saurin isarwa yana ƙaruwa a hankali.Koyaya, na'urar jigilar bel mai sauri tana buƙatar kula da rawar jiki, hayaniya, farawa, birki, da sauran matsalolin.Don kayan aikin jigilar kaya tare da sarkar a matsayin ɓangaren juzu'i, saurin isarwa bai kamata ya yi girma da yawa ba don hana haɓakar kaya mai ƙarfi.Kayan aiki na kayan aiki don aiwatar da aiki a lokaci guda, saurin isarwa ya kamata a ƙayyade bisa ga bukatun tsarin samarwa.
③ Girman naúrar: girman ɓangaren kayan aikin isarwa ya haɗa da faɗin bel na isarwa, faɗin slat, ƙarar hopper, diamita bututu, da girman ganga.Girman waɗannan abubuwan haɗin kai kai tsaye suna shafar ƙarfin isar da kayan aikin jigilar kaya.
④ Bayar da tsayi da Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa ) da Ƙaddamarwa da ake bukata ya kamata ya yi.
Dokokin aiki
1. Kafaffen kayan aikin jigilar kaya ya kamata a shigar da shi bisa ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsarin da aka tsara.Kayan aikin isar da wayar hannu kafin aiki na yau da kullun yakamata su zama dabaran tare da igiya mai kusurwa uku ko birki.Don kauce wa tafiya a cikin aikin, akwai ayyuka da yawa na kayan aikin jigilar kayayyaki, tsakanin na'ura da na'ura, ya kamata a sami tashar mita daya tsakanin na'ura da bango.
2. Kayayyakin jigilar kaya kafin amfani da su don duba ɓangaren da ke gudana, ƙwanƙwan bel, da na'urar ɗaukar nauyi al'ada ce, kayan kariya sun cika.Dole ne a daidaita ƙarfin tef ɗin zuwa matakin da ya dace kafin farawa.
3. Kayan aikin jigilar belt yakamata ya zama farkon farawa.Ana iya ciyar da kayan aiki bayan aiki na al'ada.Babu ciyarwa kafin tuƙi.
4. Yawan kayan aikin jigilar kaya da ke gudana a cikin jerin, yakamata su fara daga ƙarshen saukewa, jerin.Bayan duk ayyukan yau da kullun na iya ciyarwa.
5. Lokacin da tef ɗin ya ɓace yana aiki, ya kamata a dakatar da gyara shi.Bai kamata a yi amfani da shi ba tare da jinkiri ba, don kada a sa gefen gefen kuma ƙara kaya.
6. Yanayin aiki da zafin jiki na kayan da za a isar da shi ba zai zama mafi girma fiye da 50 ℃ da ƙasa da -10 ℃.Abubuwan da ke ɗauke da acid da mai na alkaline da kaushi na halitta ba za a yi jigilar su ba.
7. Ba a yarda da masu tafiya a ƙasa ko fasinja akan bel ɗin jigilar kaya.
8. Kafin kiliya, dole ne a daina ciyarwa, kuma jira bel don sauke kayan kafin tsayawa.
9. Motar kayan aikin jigilar kaya dole ne ya kasance mai rufi da kyau.Kebul na isar da kayan aiki ta hannu, ba ja da ja da rashin hankali ba.Motar ya kamata a yi ƙasa a dogara.
10. Lokacin da bel ɗin ya zame, an haramta shi sosai a ja bel ɗin da hannu don guje wa haɗari.
Abubuwan Nasara
GCS tana da haƙƙin canza girma da mahimman bayanai a kowane lokaci ba tare da wani sanarwa ba.Abokan ciniki dole ne su tabbatar da cewa sun karɓi ƙwararrun zane daga GCS kafin kammala cikakkun bayanan ƙira.
Lokacin aikawa: Maris-07-2022