Tsarin jigilar kayayyaki na'urori ne na inji ko abubuwan da ke jigilar kayan tare da ƙaramin ƙarfi.Ko da yake akwai nau'o'in iri daban-dabantsarin isar da sako mara aiki, yawanci sun ƙunshi firam ɗin da ke ɗauke da rollers, manyan rollers, ko bel ɗin da ake motsa kayan daga wuri guda zuwa wani.Ana iya tuka su ta mota, nauyi, ko da hannu.Ana samun waɗannan tsarin isar da kayayyaki cikin abubuwa daban-daban don dacewa da samfuran ko kayan daban-daban waɗanda ake buƙatar jigilar su.
Wataƙila yawancin mutane ba su gane cewa yawancin kayan da suke saya ko cinyewa an yi su ne daga ƙarfe, abinci, kayan kwalliya, kayan aikin likita, da robobin da ake amfani da su a cikin bel ɗin jigilar kaya.A cikin saitunan masana'anta, ana amfani da bel na jigilar kaya don jigilar wasu kayan daga wannan gefen masana'anta zuwa wancan don haɓaka aiki da rage yawan aiki.A yau, akwai amfani mai mahimmanci a cikin masana'antu kamar hakar dutse, hakar ma'adinai, da sarrafa ma'adinai.Masu jigilar kayayyaki suna zuwa cikin nau'i-nau'i da girma dabam kuma ana amfani dasu a matakai daban-daban na samarwa, dangane da masana'antu da girman shuka.A cikin layukan taro na samarwa, masu jigilar kayayyaki sun zama wani muhimmin ɓangare na yawancin kayan aiki da aikace-aikace.
Zaɓin mai ɗaukar kaya ya dogara da nau'in samfur, kayan aiki ko sauri, da canje-canjen girma.A wasu lokuta, shi ma ya dogara da abin da masana'antu suka mayar da hankali.Misali, masu ɗaukar bel ɗin suna zuwa da girma dabam dabam, kama daga raka'a masu tsayin ƙafafu kaɗan da ake amfani da su akan layukan marufi zuwa tsarin tsawon mil da yawa da ake amfani da su wajen ayyukan hakar ma'adinai.Ana iya fitar da masu jigilar kaya da hannu, inda aka motsa samfurin da hannu akan rollers ko ƙafafun;injin / motsi;ko nauyi-kore.Gabaɗaya, duk da haka, ana fitar da su kai tsaye ta hanyar injin AC da DC ko kuma ta hanyar rage gears, sarƙoƙi, sprockets, da sauransu. Yawancin samfuran ana motsa su a cikin jirgin sama na mai ɗaukar kaya, amma akwai keɓancewa.
Rukunin madaidaicin jigilar sararin samaniya:
A cikin busassun masu tsaftacewa, wuraren yanka, ko kuma duk inda filin bene ke da damuwa, ana iya amfani da na'urori masu ɗaukar sama waɗanda ke dakatar da kaya daga trolleys masu tafiya tare da titin sama.Sauran masu isar da kaya, kamar dunƙule da huhu, suna isar da samfuran su ta cikin kwandon shara ko bututu.Waɗannan masu jigilar kaya yawanci suna ɗaukar busassun kayayyaki da foda.An ƙera wasu masu isar da kayayyaki don matsar da samfuran daidai tsakanin ayyukan masana'antu.Misalin wannan nau'in shine mai ɗaukar katako na stepper.Sauran masu jigilar kayayyaki suna matsar da samfura masu wahala (kamar kwalabe na kwaskwarima) ta hanyar injin cikawa, injunan lakabi, da sauran matakai ta hanyar ajiye kowane akwati a cikin diski ko tire daban.Yanayin aikace-aikacen wannan nau'in sun haɗa da, da sauransu, gidajen cin abinci sushi, bushewa mai bushewa, filayen jirgin sama, da sauransu.
Modular sufuri:
A wasu lokuta ana ƙirƙira masu jigilar kaya daga abubuwan da suka dace, kamar madaidaiciyar layukan, layukan layukan, jujjuyawa, haɗaka, masu raba, da sauran masana'antu masu sarrafa kansu.Masu kera irin waɗannan abubuwan galibi suna ba da ƙwarewar ƙira da taimakon shigarwa.Sauran na'urorin jigilar kaya tsarin ne kadai, cikakke tare da tuƙi da sarrafawa.Sau da yawa ana iya siyan abin nadi na hannu da na'ura mai motsi a matsayin sassa daban-daban kuma a haɗa su tare don samar da tsarin sarrafa kayan kusan kowane tsayi.Yawanci, masu isar da wutar lantarki suna amfani da madaidaicin kai da wutsiya, inda ƙarshen kai ya ba da tuƙi kuma ƙarshen wutsiya yana ba da daidaitawar sarkar ko tashin bel.Yawanci ana amfani da su a cikin dakunan samarwa, jigilar kayayyaki, da dai sauransu.
Kai kayan nisa:
Misalai sun haɗa da siminti, hakar ma'adinai, da sufurin noma.Ikon mai ɗaukar kaya na iya zama na nau'in kunnawa/kashe mai sauƙi, nau'in farawa mai laushi ɗan ɗanɗano kaɗan, wanda ke ɗaukar kaya yayin farawa, ko mitar mitoci masu canzawa waɗanda zasu iya sarrafa saurin, haɓakawa, da sauransu na injin AC.Masu ɗaukar bel ɗin masu tsayi don isar da ma'adanai da sauran samfuran galibi suna dogara ne akan nadi na bel don samar da ruwa a cikin bel don mafi kyawun kayan da ake isarwa.
Don ƙarin bayani kan ƙira, samarwa, da kulawa da ake amfani da su, da fatan za a ziyarci gidan yanar gizon: www.gcsconveyor.com ko tuntuɓida kyau kwarai abin nadi conveyor manufacturer, GCS.
GCS tana da haƙƙin canza girma da mahimman bayanai a kowane lokaci ba tare da wani sanarwa ba.Abokan ciniki dole ne su tabbatar da cewa sun karɓi ƙwararrun zane daga GCS kafin kammala cikakkun bayanan ƙira.
Lokacin aikawa: Juni-14-2022