Wayar Hannu
+ 8618948254481
Kira Mu
+86 0752 2621068/+86 0752 2621123/+86 0752 3539308
Imel
gcs@gcsconveyor.com

Masu Bayar da Belt Idlers - GCS masu ƙera abin nadi mara amfani

belt conveyor rollersrollers ne da ake amfani da su a tsaka-tsaki na yau da kullun don tallafawa ɓangarorin aiki da dawowar bel ɗin jigilar kaya.Ƙirƙirar ƙera daidai, shigar da ƙwaƙƙwaran da kuma kula da abin nadi suna da mahimmanci don aiki mai santsi da inganci na mai ɗaukar bel.GCS na'ura mai ɗaukar nauyiiya siffanta rollers a cikin fadi da kewayon diamita da kayayyakinmu suna da musamman sealing gine don cimma 0 tabbatarwa ba tare da bukatar sake-lubricating.Diamita na nadi, ƙirar ƙira, da buƙatun rufewa sune manyan abubuwan da ke tasiri juriya.Zaɓin diamita na abin nadi da ya dace da ɗauka da girman shaft yana dogara ne akan nau'in sabis, nauyin da za a ɗauka, saurin bel, da yanayin aiki.Idan kuna da wasu tambayoyi game da mafita na ƙirar abin nadi, da fatan za a iya tuntuɓarGCS jami'inkuma za mu sami ƙwararren injiniyan ƙirar na'ura mai ɗaukar nauyi a hannunku.

 

1. Rarraba saitin abin nadi.

Dangane da bambance-bambancen, Rollers masu ɗaukar nauyi suna goyan bayan ɗaukar nauyin bel ɗin jigilar kaya kuma masu nadi na dawowa suna goyan bayan bel ɗin dawo da fanko.

 

1.1 Saitin abin nadi mai ɗaukar hoto.

Bangaren ɗaukar kaya na saitin abin abin nadi, yawanci saitin abin nadi ne, wanda ake amfani da shi don ɗaukar kayan da hana shi zubewa da lalata ko lalata bel.Yawanci, rollers masu ɗaukar kaya sun ƙunshi 2, 3, ko 5 rollers da aka shirya a cikin tsattsauran ra'ayi, waɗanda za a iya keɓance su tare da kusurwoyin tsagi na 15°, 20°, 25°, 30°, 35°, 40°, 45°, da kuma 50°.Matsakaicin kusurwa 15-digiri yana samuwa ne kawai don ramuka biyu na abin nadi.Idan ana buƙatar wasu fasalulluka na musamman, ana iya amfani da na'urorin nadi mai tasiri, saitin abin nadi mai daidaita kai, da kuma dakatarwar nadi na garland.

 

1.2 Mayar da saitin abin nadi.

Saitin nadi na dawowa, kamar yadda sunan ke nunawa, shine saitin abin nadi da aka yi amfani da shi a gefen dawowar bel ɗin, wanda baya taɓa kayan amma yana goyan bayan bel ɗin baya zuwa wurin farawa na isarwa.Wadannan rollers yawanci ana dakatar da su a ƙasa da ƙananan flange na katako mai tsayi da ke tallafawa masu nadi.Yana da kyau a saka rollers na dawowa domin a iya ganin guduwar bel a ƙasan firam ɗin jigilar kaya.Saitin abin nadi na dawowa gama gari sune saitin dawo da abin nadi, nau'in abin nadi na dawowa.Saitunan abin nadi na dawo da kai da kuma dawo da saitin abin nadi mai daidaita kai.

 

2. Tazara tsakanin rollers.

Abubuwan da za a yi la'akari da su lokacin zabar tazara tsakanin rollers sune nauyin bel, nauyin abu, ƙimar kayan abin nadi, bel sag, rayuwar abin nadi, ƙimar bel, tashin hankali, da radius mai lankwasa a tsaye.Don ƙirar jigilar kayayyaki gabaɗaya da zaɓi, bel sag yana iyakance zuwa 2% na farar abin nadi a ƙaramin tashin hankali.Hakanan ana la'akari da iyakacin sag yayin farawa da tasha a cikin zaɓin gabaɗaya.Idan an ƙyale sag ɗin bel ɗin da ya wuce kima ya yi lodi a tsakanin mazugi, abu na iya zube a gefen bel ɗin.Zaɓin farar abin nadi mai kyau na iya taimakawa don haɓaka ingantaccen aikin na'ura da kuma hana lalacewa daga faruwa.

 

2.1 Mayar da tazarar abin nadi:

Akwai ma'auni don shawarar tazarar al'ada na al'ada na dawowa don aikin jigilar bel na gaba ɗaya.Don bel masu nauyi tare da faɗin 1,200 mm ko fiye, ana ba da shawarar cewa an ƙayyade tazarar abin abin nadi ta hanyar amfani da ƙimar nauyin abin nadi da la'akari da sag bel.

 

2.1 Tazara na rollers a wurin lodi.

A wurin ɗorawa, tazara na rollers ya kamata ya kiyaye bel ɗin ya tsaya kuma ya sa bel ɗin yana hulɗa da gefen roba na siket ɗin lodi tare da tsayinsa duka.Kula da hankali ga tazara na rollers a wurin lodi zai rage zubar da kayan da ke ƙarƙashin siket da kuma rage lalacewa a kan murfin bel.Lura cewa idan ana amfani da rollers masu tasiri a cikin wurin lodi, ƙimar abin nadi ba dole ba ne ya zama sama da daidaitaccen ƙimar abin nadi.Kyakkyawan aiki yana buƙatar tazarar rollers da ke ƙasa da wurin ɗaukar nauyi ya kamata ya ba da damar yawancin nauyin ɗaukar bel tsakanin rollers.

 

2.3 Tazarar na'urorin nadi kusa da wutsiya.

Yayin da aka shimfiɗa gefen bel ɗin daga nadi na ƙarshe da aka saita zuwa ɗigon wutsiya, tashin hankali a gefen waje yana ƙaruwa.Idan damuwa a gefen bel ɗin ya wuce iyakar na roba na gawa, gefen bel ɗin yana shimfiɗa har abada kuma yana haifar da matsaloli a horar da bel.A gefe guda, idan ta hanyar rollers sun yi nisa da wutsiya mai nisa, zubar da kaya na iya faruwa.Nisa yana da mahimmanci a cikin canji (canzawa) daga trough zuwa siffar lebur.Dangane da tazarar miƙa mulki, ana iya amfani da rollers irin na miƙa mulki ɗaya, biyu, ko fiye don tallafawa bel ɗin tsakanin madaidaicin abin nadi na ƙarshe da na wutsiya.Ana iya sanya waɗannan masu zaman banza a kafaffen kusurwa ko kusurwa mai daidaitacce.

 

3. Zaɓin rollers.

Abokin ciniki zai iya ƙayyade irin nau'in rollers don zaɓar ta yanayin amfani.Akwai ma'auni daban-daban a cikin masana'antar abin nadi kuma yana da sauƙin yin hukunci akan ingancin rollers bisa ga waɗannan ƙa'idodi, masana'antun nadi na GCS na iya kera rollers zuwa matakan ƙasa daban-daban, don haka da fatan za a iya tuntuɓar mu idan kuna buƙata.

 

3.1 Ratings da rayuwar abin nadi.

Rayuwar sabis na abin nadi an ƙaddara ta hanyar haɗakar abubuwa kamar hatimi, bearings, kauri harsashi, saurin bel, girman toshewa / yawan kayan abu, kiyayewa, yanayi, zafin jiki, da kewayon CEMA mai dacewa na rollers don ɗaukar matsakaicin ƙididdige abin nadi. kaya.Ko da yake ana yawan amfani da rayuwar sabis azaman mai nuni ga rayuwar hidimar da ba ta aiki, ya kamata a gane cewa tasirin wasu masu canji (misali tasirin hatimi) na iya zama mafi mahimmanci fiye da ɗaukar nauyi wajen tantance rayuwar rashin aiki.Koyaya, kamar yadda ƙimar ɗaukar nauyi shine kawai mai canzawa wanda gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje ke ba da daidaitaccen ƙima, CEMA tana amfani da bearings don rayuwar sabis na rollers.

 

3.2 Nau'in abu na rollers.

Dangane da yanayin amfani, ana amfani da abubuwa daban-daban, kamar PU, HDPE, Q235 carbon karfe, da bakin karfe.Don cimma wasu juriya mai zafi, juriya na lalata, da tasirin wuta, sau da yawa muna amfani da takamaiman kayan rollers.

 

3.3 Nauyin rollers.

Don zaɓar madaidaicin ajin CEMA (jerin) na rollers, wajibi ne a ƙididdige nauyin mirgina.Za a ƙididdige lodin abin nadi don mafi girma ko matsakaicin yanayi.Baya ga kuskuren tsari, mai ƙirar bel ɗin yana buƙatar yin cikakken bincike game da duk yanayin da ya dace da ƙididdige nauyin ma'auni (IML) na rollers.Bambance-bambance a cikin tsayin rollers tsakanin daidaitattun madaidaitan nadi da na'urori masu juyawa (ko wasu nau'ikan rollers na musamman) yakamata a magance su ta zaɓin jerin abubuwan nadi ko ta hanyar sarrafa ƙirar mai ɗaukar hoto da shigarwa.

 

3.4 Gudun bel.

Gudun bel yana shafar rayuwar sabis ɗin da ake tsammani.Koyaya, saurin isar da bel ɗin da ya dace shima ya dogara da halayen kayan da za'a isar da su, ƙarfin da ake buƙata, da ƙarfin bel ɗin da aka yi amfani da su.Rayuwar ɗaukar nauyi (L10) ta dogara da adadin juyi na mahalli masu ɗaukar nauyi.Saurin saurin bel ɗin, ƙarin juyi a cikin minti ɗaya kuma saboda haka gajeriyar rayuwa ga adadin juyi.Duk ƙimar rayuwa ta CEMA L10 sun dogara akan 500 rpm.

 

3.5 Roller diamita.

Don gudun bel ɗin da aka bayar, ta yin amfani da abin nadi mai girma diamita zai ƙara ɗaruruwan marasa aiki.Bugu da ƙari, saboda ƙananan saurin gudu, masu girma diamita masu girma suna da ƙananan hulɗa tare da bel don haka ƙananan lalacewa a kan gidaje da ƙarin rayuwa.

Kataloji na samfur

GLOBAL COVEEYOR SUPPLIES COMPANY LIMITED (GCS)

GCS tana da haƙƙin canza girma da mahimman bayanai a kowane lokaci ba tare da wani sanarwa ba.Abokan ciniki dole ne su tabbatar da cewa sun karɓi ƙwararrun zane daga GCS kafin kammala cikakkun bayanan ƙira.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2022